Hãy yêu nhau lâu hơn!

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

TOPIC Hãy yêu nhau lâu hơn!

Bài gửi by [T]rung on 18/11/2010, 12:17

Để được yêu đã là khó, nhưng giữ cho tình yêu bền chặt lại càng khó hơn. Bạn muốn có một cuộc tình lâu dài như ý muốn? 8 lời khuyên này sẽ giúp bạn ...
  • Nên từ từ bước vào cuộc tình mới nếu bạn vừa dứt cuộc tình với một người nào đó. Khi bạn vẫn còn sống với những kỷ niệm với người yêu xưa, đừng nên cố kéo mình vào cuộc tình mới. Nếu bạn cho rằng hơi ấm mới lạ của tình yêu mới có thể xua đi những kỷ niệm với người yêu cũ thì bạn hoàn toàn sai lầm.
  • Đừng cố tỏ ra mình là con người mà người kia đang trông đợi. Lúc bạn không thể sống với cái vỏ bọc đó nữa, cũng chính là lúc tình cảm hai người tan vỡ.
  • Đừng che giấu con người thật của bạn, hãy sống đúng với chính mình.
  • Nên thảo luận với người ấy khi gặp phải một vấn đề nào đó, đừng tưởng chuyện nhỏ không ảnh hưởng gì đến quan hệ của hai người thì không phải quan tâm.
  • Đừng để ghen tuông làm mờ mắt. Nên cho người ấy biết rằng bạn ghen để chính người ấy chứng minh cho bạn sự ghen tuông của bạn chỉ đơn giản là hiểu lầm.
  • Đừng ăn hiếp người yêu: nếu chàng có những thói quen xấu, đừng la mắng. Ngược lại, cũng đừng đanh đá quá.

[T]rung
Admin
Admin

Ranh tiếng : 2

http://itisnotthat.wordpress.com/

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang

- Similar topics